Hinggil sa CRIHinggil sa Serbisyo Filipino
   

Jacky Chan

(GMT+08:00) 2011-03-21 12:39:59       CRI

Profile:

Chinese name: 成龍 (Traditional)
Chinese name: 成龙 (Simplified)
Ancestry Linzi, Shandong, China
Origin Hong Kong
Born 7 April 1954 (1954-04-07) age 56,Victoria Peak, Hong Kong
Other names: 房仕龍 (Fong Si-lung) 元樓 (Yuen Lou) 大哥 (Big Brother)
Occupation Actor, martial artist, director, producer, screenwriter, action choreographer, singer, stunt director, stunt performer,
Years active: 1962–present
Spouses: Lin Feng-jiao (1982–present)
Children: Jaycee Chan (born 1982)
Parents: Charles and Lee-Lee Chan
Influences: Bruce Lee Buster Keaton Harold Lloyd Jim Carrey

Simpleng Salaysay:

 

Kahit bising-busy Si Jacky Chan, pinipilit pa rin niyang kumanta. Tuwing nagko-concert si Emil Chow at iba pang close friend niya, bilang guest singer, talagang bigay-todo siyang kumakanta hangga't gusto niya. Sa unang dako ng taong 2010, ipinalabas ni Jacky ang kanyang bagong obra -The Soldiers. Ito ang ika-99 na obra ni Jacky at agarang naging pinakapopular na pelikula sa lahat ng pelikulang ipinalabas sa panahon ng Spring festival. Sa pelikula, ginampanan ni Jacky ang papel ng isang sundalo na gustong lumayo sa digmaan, kaya, pagkaraang makatagpo niya ang isang prinsesa mula sa kalaban, umaasa siyang i-hand-over ang prinsesang ito sa kanyang chief, pagkatapos, bumalik sa hometown. Nagpatuloy ang pelikulang ito nang taglay ang istilo ni Jacky, humorous at thought-provoking. Bukod sa pagganap, kinanta rin ni Jacky ang theme song ng Pelikulang "Rape flower".

Comments
Nagbabagang Paksa
Kompetisyon ng Talento at Kakayahan para sa mga Tagasubaybay sa Buong Daigdig
Pinakahuling Balita
Napiling Artikulo
SMS sa CRI sa 09212572397
6391853476XX: Gusto ko lang mag-hello sa paborito kong istasyon sa SW--ang China Radio International at sa lahat ng announcers ng Filipino Service. Nasa tabi niyo ako lagi.
6392199353XX: Salamat sa Gabi ng Musika at Pop China at sa buong Serbisyo Filipino. Solved ako sa mga padala ninyong CD at DVD ng Chinese Artists.
92041552XX: Happy Easter sa buong staff ng Filipino Service!
6392092449XX: Inspirado ako ngayong makinig sa inyong transmission dahil maganda lagi ang quality ng signal. Thank you for communicating with me via SMS.
6392061806XX: Pagdalaw ni Dalai sa Taiwan hindi makakatulong sa pagkakaisa ng Taiwan at mainland. Dapat lumayo siya rito.
More>>